Þjóðlagahátíðin 2017


Event Details


Þjóðlagahátíðin á Siglufirði verður haldin 5. – 9. júlí 2017.

TÓNLEIKADAGSKRÁ

MIÐVIKUDAGUR 5. JÚLÍ

20.00 SIGLUFJARÐARKIRKJA 
  • Stúlkan á heiðinni – Tónlist eftir Grieg
  • Svafa Þórhallsdóttir söngur
  • Ella Vala Ármannsdóttir horn
  • Sandra Mogensen píanó
21:30 BÁTAHÚSIÐ – HYVÄ TRIO, FINNLAND
  • Finnsk þjóðlagatónlist og frumsamið efni
  • Amanda Kauranne söngur
  • Ulla-Sisko Jauhiainen kantele
  • Elina Lappalainen kontrabassi
23:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA – SOPHIE OG FIACHRA, KANADA
  • Írsk þjóðlagatónlist meðal innflytjenda í Kanada
  • Fiachra O’Regan flautur
  • Sophie Lavoie fiðla og söngur

FIMMTUDAGUR 6. JÚLÍ

17:15 SIGLUFJARÐARKIRKJA -BARNATÓNLEIKAR
  • Sigurður Ingi Einarsson og Ingibjörg Fríða Helgadóttir
 20:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA – KALMANSKÓRINN
  • Ljóð og lög. Úr safni Þórðar Kristleifssonar
  • Stjórnandi: Sveinn Arnar Sæmundsson
 21:30 BÁTAHÚSIР
  • Ingi T, Jón Múli og fleiri austfirsk tónskáld í djassútsetningum
  • Tinna Árnadóttir söngur
  • Bjarni Freyr Ágústsson gítar
  • Daníel Arason píanó
 23:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA – MALIN GUNNARSSON SVÍÞJÓÐ
  • Sænskir söngvar og þjóðlög

FÖSTUDAGUR 7. JÚLÍ

20:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA -HARMÓNIKUTRÍÓIÐ ÍTRÍÓ
  • Helga Kristbjörg Guðmundsdóttir
  • Jón Þorsteinn Reynisson
  • Jónas Ásgeir Ásgeirsson
 21:30 BÁTAHÚSIÐ – ENSKIR OG ÍSLENSKIR ÁSTARSÖNGVAR
  • Ragnheiður Gröndal söngur og píanó
  • Gerry Diver fiðla
  • Helois Pilkington söngur
  • Guðmundur Pétursson gítar
 23:00 RAUÐKA – FUNANDI TANGÓ
  • Svanlaug Jóhannsdóttir söngur
  • Agnar Már Magnússon píanó
  • Matthías Stefánsson fiðla
  • Margrét Arnardóttir harmónikka
  • Þorgrímur Jónsson kontrabassi

LAUGARDAGUR 8. JÚLÍ

10.00-12.00  – ÍSLENSKIR SAGNADANSAR OG ÞJÓÐDANSAR

 

14:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA –  BARAKAN DANS OG TROMMUR, GÍNEU
  • Stórsveit dansara og trommuleikara
  • frá Gíneu V-Afríku.
  • Hópurinn er með námskeið á hátíðinni
14:00 RAUÐKA – TRÍÓIÐ KRILJA, SVÍÞJÓÐ
  • Rússnesk Sígaunatónlist
  • Marita Johansson söngur
  • Jonas Liljeström fiðla
  • Emil Pernblad gítar
 15:30 RAUÐKA – TRÍÓIÐ OWAINSDÓTTIR
  • Söngvar vindanna meðal hirðingja og fjallaþjóða.
  • Helen Adam söngur og fiðla
  • George Whitfield harmónika og söngur
  • Steingrimur Gudmundsson slagverk og söngur
 16:00 ÞJÓÐLAGASETRIÐ – ÞJÓÐLÖG OG KVÆÐI Á SAUÐSKINNSSKÓM
  • Steinunn Arnbjörg Stefánsdóttir og Eyjólfur Eyjólfsson
 17:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA – KVENNAKÓRINN VASELE BEBE, FLJÓTSDALSHÉRAÐI
  • Söngvar frá Króatíu, Búlgaríu, Úkraínu og Armeníu.
 17:00 BÁTAHÚSIÐ – ÞJÓÐLAGASVEITIN TRATO, SÍLE
  • Söngar frá Suður-Ameríku
  • Vilma Delgado Puchi söngkona
  • Hernan Ravanal, gítar og charango
  • Jón Elíasson gítar
  • Carlos Palestro slagverk
 20:30 BÁTAHÚSIÐ – UPPSKERUHÁTÍÐ
  • Meðal þeirra sem koma fram eru:
  • Listamenn frá Gíneu, Þjóðlagasveitin Trato,
  • Kvennakórinn Vasele Bebe, Tríóið Krilja og fleiri.
 23:00 RAUÐKA – HARMÓNIKUDANSLEIKUR
  • Í-tríóið
  • Helga Kristbjörg Guðmundsdóttir
  • Jón Þorsteinn Reynisson
  • Jónas Ásgeir Ásgeirsson

SUNNUDAGUR 9. JÚLÍ

14:00 SIGLUFJARÐARKIRKJA – SINFÓNÍUHLJÓMSVEIT UNGA FÓLKSINS
  • Stjórnandi: Gunnsteinn Ólafsson
  • Einleikari: Björg Brjánsdóttir flauta